ชีวิต

คุณสามารถประหยัดค่าใช้จ่ายโดยการทิ้งชุดทิ้งขยะเหล่านี้และการซื้อนำกลับมาใช้ใหม่

คุณสามารถประหยัดค่าใช้จ่ายโดยการทิ้งชุดทิ้งขยะเหล่านี้และการซื้อนำกลับมาใช้ใหม่


การช่วยโลกไม่ให้ราคาถูกเสมอไป

ผลิตภัณฑ์ที่ใช้แล้วทิ้งจำนวนมากที่เรามักใช้และรักจะเข้าถึงได้ง่ายในราคาที่ต่ำทำให้พวกเขาต้องการของพวกเขามากกว่า counterparts นำมาใช้ใหม่ของพวกเขา

แต่ความสะดวกสบายของผลิตภัณฑ์ทิ้งมักจะมาในราคาที่สูงชันต่อสิ่งแวดล้อม ถุงพลาสติกและหลอดฟางก่อให้เกิดมลพิษทางทะเลและจบลงด้วยการกินสัตว์ทะเล ผ้าอ้อมผ้าอ้อมใช้เวลาหลายร้อยปีในการย่อยสลายในหลุมฝังกลบ

การซื้อผลิตภัณฑ์ที่นำมาใช้ซ้ำได้อาจเสียค่าใช้จ่ายเพิ่มขึ้น แต่คุณอาจต้องประหลาดใจเมื่อพบว่าในไม่ช้าพวกเขาก็จ่ายเงินค่าใช้จ่ายเอง เนื่องจากคุณสามารถใช้พวกเขาอีกครั้งและอีกครั้งแทนการซื้อเพิ่มเติมจากรุ่นทิ้ง

เรานำผลิตภัณฑ์เครื่องใช้ในครัวเรือนห้าชิ้นและเปรียบเทียบต้นทุนของรุ่นนำกลับมาใช้ซ้ำกับรุ่นที่ใช้แล้วทิ้ง ราคาถูกมาจาก Amazon เมื่อวันที่ 6 เมษายน 2018

กระดาษชำระ

ผ้าขนหนูผ้าหนึ่งชุดราคา 1.33 เหรียญมีค่าใช้จ่ายเพียงเล็กน้อยมากกว่าค่าใช้จ่ายของผ้าขนหนูกระดาษหนึ่งใบโดยมีค่าใช้จ่าย 1.10 เหรียญต่อม้วน

ผ้าอ้อมเด็ก

ผ้าอ้อมผ้าหนึ่งใบราคา 4.50 เหรียญจะเท่ากับค่าใช้จ่ายประมาณ 16 ผ้าอ้อมแบบใช้แล้วทิ้งที่ 28 เซนต์ ผ้าอ้อมผ้าได้จ่ายเป็นหลักสำหรับตัวเองหลังจากเปลี่ยนผ้าอ้อม 16

หลอดดูด

ฟางที่นำกลับมาใช้ใหม่ได้ 1.19 เหรียญต่อชิ้นมีค่าเท่ากับ 30 หลอดทิ้งที่ 4 เซนต์ต่อครั้ง หลังจากใช้ 30 ครั้งฟางที่นำมาใช้ใหม่ได้จ่ายเป็นหลักสำหรับตัวเอง

ขวดน้ำ

ขวดน้ำที่ใช้ซ้ำได้ 1 ขวดมูลค่า 13.88 เหรียญจะเท่ากับค่าใช้จ่ายประมาณ 63 ขวดน้ำแบบใช้ครั้งเดียวที่ละ 22 เซนต์ หลังจากใช้แล้ว 63 ขวดขวดน้ำที่นำกลับมาใช้ใหม่ได้จ่ายเงินไปแล้วสำหรับตัวเอง

กระเป๋าแซนวิช

ถุงแซนวิชแบบใช้ซ้ำได้ 1 ถุงที่ราคา 5.75 เหรียญต่อหนึ่งชิ้นจะเท่ากับต้นทุนของถุงพลาสติกแซนวิชประมาณ 192 ที่ 3 เซนต์ต่อถัง หลังจากใช้แล้ว 192 ถุงแซนวิชที่นำกลับมาใช้ซ้ำได้จ่ายเงินให้กับตัวเองเป็นหลัก

Nicole Dow เป็นนักเขียนที่ The Penny Hoarder

โพสต์ความคิดเห็นของคุณ